Maelezo ya jumla ya incubator kwa mayai "Universal-55"

Moja ya incubators ya kawaida na yenye ufanisi (miongoni mwa mifano kubwa) ni Universal-55. Utendaji wake utapata kukua mengi ya vifaranga vya uzalishaji na afya. Aidha, matengenezo ya kitengo hiki wakati wa operesheni hauhitaji rasilimali kubwa za binadamu, ambazo zinahifadhi pesa nyingi.

Maelezo

Uarufu wa incubator ya Universal 55 ni kutokana na mchanganyiko wa unyenyekevu na ufanisi. Kipengele chake kuu ni kuwepo kwa vyumba viwili tofauti kwa ajili ya kuzaliana na kwa incubation, ambayo kwa upande hugawanywa katika maeneo kadhaa. Shukrani kwa utengano huu, mchakato wote ndani ya kitengo unafanywa kwa ufanisi na kwa usalama. Hata hivyo, ukubwa mkubwa wa kifaa hufanya kuwa maarufu tu kwa wamiliki wa mashamba makubwa ya kuku. Kama vile chombo kingine chochote, "Universal-55" imeundwa kwa kuzaliana aina mbalimbali za ndege. Mchanganyiko wa "Universal" line hutengenezwa katika mji wa St. Petersburg wa Shirikisho la Urusi tangu wakati wa USSR. Vitengo hivi vinatengenezwa kulingana na viwango vya GOST na kuwa na kipindi cha udhamini wa miaka 2.

Je! Unajua? Vibubators vya kwanza zilionekana maelfu ya miaka iliyopita katika Misri ya kale. Mhistoria wa kale wa Kigiriki wa kale na msafiri Herodot anasema jambo hili.

Ufafanuzi wa kiufundi

Vipimo na uwezo wa kitengo viliorodheshwa kwenye meza - tofauti kwa vitengo vya kutosha na kutokwa:

ViashiriaIncubation compartmentKutoka compartment
Jumla ya nafasi ya yai mahali480008000
Uwezo wa baraza la mawaziri, nafasi ya yai160008000
Upeo wa ukubwa wa kundi, nafasi ya yai80008000
Urefu mm52801730
Upana, mm27302730
Urefu mm22302230
Urefu wa chumba unahitajika, mm30003000
Nguvu iliyowekwa, kW7,52,5
Idadi ya mayai kwa kiasi cha 1 m3, pcs.25971300
Idadi ya mayai kwa eneo la 1 m2, pcs.33301694
Idadi ya kamera katika kesi hiyo31
Upana wa barabara, mm14781478
Urefu wa barabara, mm17781778
Kwa operesheni sahihi, voltage ya mtandao inapaswa kuwa volts 220, wakati nguvu ya kitengo cha umeme yenyewe ni watts 35.

Tabia za uzalishaji

Nambari katika jina la mfano inaonyesha idadi ya mayai (kwa maelfu) ambayo yanafaa ndani yake. Kwa hiyo, kitengo "Universal-55" kina maziwa 55 ya kuku. Wao huwekwa katika trays, ambazo zinawekwa kwenye ngoma zinazozunguka (katika compartment incubation). Kila kifaa cha kamera kina ngoma moja, iliyoundwa kwa tray 104. Mzunguko wake unahakikisha inapokanzwa sare ya mayai. Kisha mayai huenda kwa hasira, ambapo trays huwekwa kwenye racks maalum.

Soma kuhusu matatizo ya kukuza mayai ya kuku, goslings, poults, bata, turkeys, quails.

Uwezo wa tray moja (idadi ya mayai, vipande):

  • kuku - 154;
  • miamba - 205;
  • bata - 120;
  • goose - 82.
Kulingana na maadili yaliyotajwa hapo juu, inafuatia kwamba incubator "Universal-55" haikusudi kutumika katika shamba ndogo. Vitengo hivyo hutumiwa kwenye mashamba au viwanda.

Kazi ya Uingizaji

Kitengo kinafanywa na vifaa vya ubora wa juu:

  1. Msingi hutengenezwa kwa kuni, juu ambayo paneli za plastiki zimewekwa.
  2. Sehemu ya ndani ya sura ni upholstered na karatasi za chuma.
  3. Vipengele vyote ni vyema vinavyounganishwa, na seams hutibiwa na vifaa visivyo na maji.

Kifaa kina mifumo ya moja kwa moja:

  1. Udhibiti wa joto (ili kudumisha hali ya hewa ya ndani, kamera zote zime na mfumo wa uingizaji hewa ambao hufanya kazi kwa msaada wa mashabiki na sensorer zinazoitikia mabadiliko ya joto).
  2. Udhibiti wa kiwango cha unyevu (kwa kutumia mizinga ya maji).
  3. Kugeuza mayai (hufanyika moja kwa moja kila sekunde 60, lakini thamani hii inaweza kubadilishwa ikiwa hali na teknolojia zinahitaji).
Wakati mlango wa chumba unafungua, mifumo ya uingizaji hewa, humidification na inapokanzwa hufungwa kabisa. Kudumisha na kwa usahihi kutekeleza mchakato wote, incubator ina vifaa maalum. Inakuwezesha kufuatilia viashiria vya joto vya compartment kila. Maonyesho pia yanaonyesha thamani ya unyevu ndani ya kila chumba. The incubator ina vifaa vya alarm.

Anawasilisha ujumbe unaofuata:

  1. "Kushinda" - inapokanzwa inageuka kwa uwezo kamili.
  2. "Norma" Vifaa vya kupokanzwa vimezimwa au hufanya kazi kwa nguvu 50%.
  3. "Baridi" - baridi ni juu, inapokanzwa ni mbali.
  4. "Unyenyekevu" - kuimarisha ni pamoja.
  5. "Ajali" - Kuvunjika mode katika moja ya kamera.
Je! Unajua? Maziwa yenye yolk mbili hayakufaa kwa ajili ya kuzaliana - hawatakuwa tu. Katika shell moja wao pia wamejaa.

Faida na hasara

Faida kuu ni pamoja na yafuatayo:

  • kuaminika na unyenyekevu wa kubuni;
  • utaratibu wa kukuza vifaranga ni automatiska kikamilifu;
  • wakati wa mzunguko mmoja, unaweza kukua idadi kubwa ya vifaranga;
  • "Universal-55" ni rahisi kusafisha, ambayo inaruhusu matumizi ya disinfectants kuzuia maambukizi;
  • matumizi ya incubator hii inaruhusu kukua sio tu kuku, lakini pia wawakilishi wa mwitu;
  • ndege zote zilizoinuliwa zinaonyesha tija kubwa.

Licha ya idadi kubwa ya faida kubwa, kifaa hiki kina hasara kadhaa:

  • uzito mkubwa na uzito mkubwa, ambao hauhusishi uwezekano wa usafiri na magari madogo;
  • ikilinganishwa na incubators nyingi za kisasa za viwanda, Universal-55 inaonekana isiyo ya muda;
  • bei ya juu.

Maelekezo kwa matumizi ya vifaa

Fikiria jinsi ya kutumia vizuri incubator.

Kuandaa incubator ya kazi

Kabla ya kutumia incubator, inapaswa kusafishwa baada ya matumizi ya awali. Kisha unapaswa kuweka maadili zinazohitajika ya joto, unyevu, na pia kuweka kasi ya mayai kugeuka.

Ni muhimu! Ikiwa kitungi kinaendeshwa kwa mara ya kwanza baada ya kusanyiko, inapaswa kupimwa, yaani, basi itafanya kazi "juu tamaa. "
Uzima wa uvivu ni siku tatu. Katika kipindi hiki, ni muhimu kufuatilia kwa makini uendeshaji wa kitengo. Ikiwa katika hali ya makosa ya kazi au makosa yalipatikana wakati wa marekebisho, wanapaswa kuondolewa na kurekebishwa. Kipengele muhimu katika maandalizi ya kazi ni maelekezo ya wafanyakazi. Ni ujuzi na ujuzi wa watumishi ambao wataweza kutambua kasoro kwa wakati na kuwasahihisha. Kisha, unapaswa kuangalia wiani wa kufungwa kwa milango, ambayo inapaswa kufungwa sawa na kufunguliwa vizuri. Ni muhimu kuangalia hali ya mikanda yote ya kuvuruga inayoendesha mambo ya kati. Pia ni muhimu kuangalia mambo yote ya kutuliza ili kuondokana na nyaya ndogo na uwezekano wa kuumia binafsi.

Yai iliyowekwa

Ili kuweka vizuri mayai kwenye kifaa hicho, lazima uchagua kipindi sahihi. Inategemea hali gani vifaranga vitakua. Ikiwezekana, kuwekewa lazima kufanyika katika nusu ya pili ya siku, kwa kuwa katika kesi hii kuku kwanza zitazaliwa asubuhi, na wengine wote - siku nzima.

Uingizaji

Kuna hatua 4 kuu za incubation:

  1. Katika hatua ya kwanza, ambayo hutokea wakati wa kuweka mayai hadi siku ya 7, majani huanza kunyonya oksijeni kupita kupitia pores ya shell.
  2. Kipindi cha pili cha kuchanganya ni malezi ya mfumo wa mfupa katika ndege. Katika kuku, kipindi hiki kinamalizika siku 11.
  3. Vifaranga kumaliza malezi yao, hupata fluff na huanza kufanya sauti zao za kwanza. Haipendekezi kugeuza mayai wakati huu, hivyo huhamia kutoka kwenye chumba cha usingizi kwa mchezaji.
  4. Hatua ya mwisho ya incubation ni kuzaliwa kwa vifaranga, yaani, kutolewa kwa shell.

Vifaranga vya kukata

Kukatwa kwa vifaranga hutokea katika hatua ya nne ya incubation, wakati miili yao tayari imeundwa kikamilifu na kufunikwa na chini. Ishara ya kwanza ya vifaranga tayari kujiondoa shell ni kuonekana kwa sauti kutoka mayai.

Ni muhimu! Ni lazima usizidi vifaranga katika kipindi hiki na mara moja kuwapa chakula cha kwanza cha kujitegemea.

Kifaa cha bei

Hadi sasa, kitambaa cha "Universal-55" kina gharama kubwa, ambayo ni takriban 100,000 rubles. Kwa upande wa dola, gharama ya kitengo ni dola 1,770, na UAH - 45,800.

Itakuwa ya kuvutia kujua jinsi ya kufanya kifaa cha kuingiza ndani ya friji mwenyewe.

Hitimisho

"Universal-55" imejenga yenyewe kama msaidizi wa kuaminika katika kulima ndege. Licha ya ukubwa mkubwa na gharama kubwa, incubator hiyo inaonyesha utendaji wa juu na ubora wa vifaranga vilivyopokewa. Ikumbukwe kwamba kitengo hiki kinahusika na marekebisho ya aina mbalimbali, ambazo zinaweza kuongeza uzalishaji wake.