Je! Sungura ngapi hupima na nini cha kuwalisha kwa kupata uzito

Mkulima yeyote anayehusika katika ufugaji wa wanyama haipaswi tu kujua jinsi ya kujali vizuri kwa wanyama anayozalisha, lakini pia matokeo ya matokeo yake yatakuwa. Tathmini hufanyika na vigezo kadhaa: uzazi, kiwango cha ukuaji na maendeleo, chakula, hali ya kizuizini. Ikiwa mahitaji fulani yanatajwa kwa uzazi mmoja au mwingine, mjasiriamali anaweza kuzingatia matokeo fulani yaliyoonyeshwa katika sifa zake. Zaidi ya hayo, tutazungumzia vipengele vya kuzalisha sungura na vigezo vya ukuaji na maendeleo yao.

Wastani wa sungura uzito

Kwa wastani, mnyama kama huyo anaweza kupima kilo 4-5. Ikiwa tunazungumzia kuhusu mabingwa, uzito wao unaweza kufikia kilo 8 au zaidi. Uzigo wa kuchinjwa unatofautiana na uzito wa kawaida kwa asilimia 30%. Hiyo ni kama mnyama kabla ya kuchinjwa akiwa na uzito wa kilo 5, basi utapata mzigo uzito wa kilo 3.5, ikiwa ni kilo 8 - karibu 5,5-6 kg ya nyama. Kwa madhumuni ya biashara, hasa aina kubwa ya giants ni bred, ambayo inaweza haraka kupata uzito mkubwa, hata kama mlo wao lina malisho ya gharama nafuu.

Je! Unajua? Sungura kubwa duniani ni Ralph. Uzito wake unazidi alama ya kilo 25, na urefu - 1.3 m.

Sungura za uzito kwa kuzaliana

Uzazi kila mtu huendelea kwa kasi tofauti. Uwezo wa uzito haufanani na inategemea mambo mengi, ikiwa ni pamoja na lishe na masharti ya kizuizini. Wastani wa maadili ya breeds maarufu zaidi hutolewa katika meza.

Jina la uzaziKilo kilo
watoto wachangaakiwa na umri wa siku 30Siku 60 zilizopitaakiwa na umri wa siku 120Siku za siku 240
Kijerumani kubwa0,91,23,26,49
Flanders ya Ubelgiji0,060,81,63,67
Nyeupe nyeupe0,070,71,63,45,7
Blue Royal Giant0,070,61,63,45
Grey giant0,060,61,534,8
Soviet chinchilla0,060,61,52,94,8
Ram0,0812,43,84,5
New Zealanders0,060,61,63,24,3
Butterfly0,050,61,63,24,3
Californians0,050,51,53,14,3

Californians

Sungura za uzao huu wana mwili nyeupe, masikio mweusi na paws, mkia na speck kwenye pua. Kuashiria nyeusi kunaweza kuwa na rangi tofauti ya giza - kahawia. Decals zote zinaonyesha wazi. Nywele ni nzito na imene.

Michezo ya jicho - nyekundu. Kichwa cha Wakaliani kubwa, masikio - sawa, pumzi - humpback. Wana shingo fupi na mwili wa misuli, ulioanguka. Paws zao pia ni mfupi, lakini hakuna basement hata.

Mifupa ya sungura hizi ni mwanga, lakini ni nguvu. Ngome ya njaa pia imeendelezwa vizuri. Wanyama hupata wastani wa kilo 4-5. Wanawake ni wingi sana na kusababisha sungura 10.

New Zealanders

New Zealanders ni aina mbili: nyeupe na nyekundu. Watu mweupe wana nywele za silky na ni nyeupe kabisa. Wana kichwa cha ukubwa wa kati, masikio mafupi, ya kawaida na shingo hiyo. Miili yao ni compact na misuli, miguu yao sawa na nguvu.

Hizi ni sungura na pua iliyochochewa na maelezo mafupi. Michezo ya jicho - nyekundu. Uzito wa wastani wa mtu mzima ni kutoka 4 hadi 4.5 kg.

Watu wa rangi nyekundu walipata jina lao kwa sababu ya rangi nyekundu-rangi ya rangi nyekundu ya pamba. Pia wana shingo fupi, kichwa kidogo na mwili katika sura ya silinda.

Ni muhimu! Vipengele tofauti - uwepo wa maeneo yaliyofafanuliwa ya pamba kwenye kinywa, macho, mapaja na tumbo.
Masikio ni sura ya jani na ina urefu wa chini ya cm 11. Matiti ya wanyama hawa ni pana, na hakuna decompression. Rangi ya jicho - kahawia. Kwa watu wazima, sungura zina uzito wa kilo 5, na wanawake, kama sheria, nzito kuliko wanaume.

Nguvu nyeupe na Ujerumani

Giant White ni breed na kanzu nyeupe-kanzu na macho nyekundu. Wawakilishi wake hawana alama yoyote juu ya pamba kubwa. Mwili ni wenye nguvu, hutengana kidogo, nyuma ni sawa, kifua ni misuli, na paws ni sawa na ndefu. Labda maendeleo ya wapiganaji.

Tunakushauri ujue na aina tofauti za sungura: kondoo wa Kifaransa, marder, Rex, Angora, rangi ya rangi nyeusi, rangi ya bluu ya Viennese.

Katika wanaume, kichwa ni zaidi ya mviringo kuliko wanawake. Mwisho kwa wastani wa watoto 8 husababisha kuzunguka, kiwango cha juu ni 14. Watu wazima wanapata kilo 5-7.5. Majerumani ya Ujerumani au, kama wanavyoitwa, rizeny - nzito. Wanao na mwili mkubwa, wa mishipa, wa mviringo, miguu mingi, kifua kikubwa, kichwa kikubwa na masikio mingi. Nywele fupi ni nene na imene. Rangi inaweza kuwa tofauti: kijivu, njano, agouti, bluu au hata nyeusi.

Wawakilishi wa uzazi hutendea vizuri sana, lakini wana nguvu kubwa. Kwa watu wazima, wanaweza kupima kilo 6-10.

Grey giant

Giants giants katika rangi ni sawa na hares. Vipengele tofauti - tumbo la kawaida na uwepo wa "soksi" nyeupe. Kanzu ni ya urefu wa kati na urefu wa kati. Mwili hutengana, kifua kwa kupamba, nyuma ni pana, miguu ni sawa na ndefu.

Jifunze zaidi juu ya shirika la makao ya sungura: uteuzi na ujenzi wa ngome, utengenezaji wa watunzaji (bwana) na bakuli za kunywa.

Kichwa kikubwa pia kina sura, masikio na vidokezo vyenye mviringo. Uzito wa mtu mzima, kulingana na hali ya kizuizini na ubora wa huduma, inaweza kutofautiana kutoka kilo 4 hadi 7.

Soviet chinchilla

Chinchillas Soviet ina mazuri kwa pamba ya kugusa fluffy. Rangi - kijivu-bluu.

Ni muhimu! Inapaswa kuwa na specks nyeupe juu ya tumbo, kama vile karibu na macho, na mpaka mweusi kwenye masikio na mkia.
Kujenga kwa sungura hizi ni nguvu na mifupa yenye maendeleo. Kichwa kidogo, masikio ya moja kwa moja. Mtu mzima anaweza kupima kilo 4-6.

Flanders ya Ubelgiji

Flandre ni kidogo kama puppy kidogo. Yeye ni mgumu sana na mwili mrefu, kifuani pana, miguu ya nyuma na miguu. Kichwa na masikio pia ni kubwa.

Kanzu ni nyembamba na imene. Rangi inaweza kuwa na kijivu, rangi ya rangi ya njano, kijivu giza. Nguo ya chini ina tint ya bluu. Ndani ya miguu, tumbo na eneo chini ya mkia inaweza kuwa na rangi nyeupe. Mtu mzima ana uzito wa kilo 6-8. Wanawake ni kawaida zaidi kuliko wanaume.

Sungura kipepeo na kondoo

Butterflies - sungura na mfumo mfupa wa mfupa. Wanaogonga, mwili wa misuli na miguu yenye nguvu sawa, kifua kikubwa na nyuma ya nyuma. Mwelekeo wa kichwa - uliozunguka.

Wawakilishi wa uzao huu ni rangi nyeupe sana, wakati pande, pua, masikio, mkia, na paws zimefunikwa na specks nyeusi. Kwenye uso pia kuna doa, inayofanana na kipepeo. Mtu mzima huzidi kwa kiwango cha 4-5 kg. Kondoo huyo anajulikana kwa masikio yake ya kunyongwa. Kwa kuongeza, ina kupiga mifupa ya mbele mbele ya mashavu ya muzzle na puffy. Mwili wa watu wa kizazi hiki ni mdogo kidogo, kifua ni kina, nyuma ni pana, miguu ni imara na misuli.

Kondoo ina rangi nyeupe ya rangi ya manyoya ya agouti. Rangi inaweza kuwa tofauti: nyeusi, nyeupe, kijivu, variegated, nk Wakati wazima, sungura huzidi kilo 4.5.

Blue Royal Giant

Mfalme mkuu wa rangi ya rangi ya rangi ya bluu inaonekana ndogo na ya usawa sana. Kichwa kinaonekana kuwa nyepesi, masikio ni sawa, mwili ni kompakt, miguu ni misuli, na kifua ni pana na sakafu iliyojulikana. Rangi ya macho ni bluu giza.

Tunakushauri kusoma juu ya jinsi ya kunyunyiza sungura na maji, nini usijali sungura na, ni majani gani ya kulisha sungura, nini cha kula na nini cha kulisha sungura wakati wa baridi.

Kanzu inajulikana kwa wiani wake na uangaze. Rangi - kijivu. Sungura za watu wazima hupima wastani wa kilo 4-5.

Nini kulisha sungura kwa kupata uzito haraka

Sungura ni herbivores, lakini kwa chakula kama hivyo haiwezekani kufikia matokeo mazuri. Ili mnyama apate uzito haraka, huliwa na chakula cha wanyama, nafaka, mboga, mafuta ya mafuta, matawi, mimea, shina za miti, soya, mbaazi na vitu vingine, na kuongeza chaki na mfupa.

Wanawalisha wanyama wadogo hadi mara 4 kwa siku, watu wazima wanahitaji mara 2. Chakula hutolewa kwa wakati mmoja kila siku. Maji safi yanapaswa kuwa mara kwa mara katika bakuli la maji. Kutumikia ukubwa ni:

  • kulisha - 40-60 g;
  • wiki - hadi kilo 0.5;
  • chakula cha juicy - hadi kilo 0.2;
  • nyasi - 150 g
Je! Unajua? Kidogo Idaho - sungura ndogo ndogo za pygmy. Uzito wao katika uzima hufikia kiwango cha juu cha kilo 0.45.
Kwa chakula cha tatu kwa siku, sehemu ya kutafakari, nyasi au wiki imegawanywa katika sehemu mbili sawa: moja hutolewa asubuhi, pili - jioni. Wakati wa chakula cha mchana, sungura hula tu kulisha juisi. Inashauriwa kuongeza vyakula vya vitamini na madini kwenye chakula. Sungura za kuzaa si rahisi sana. Ni muhimu sio kuchagua tu uzao wa haki, bali pia kufikiri kwa makini kuhusu chakula na kuunda hali bora za kuweka. Kupanda kuzaliana kubwa, ambayo ni maarufu kwa vigezo vyake, lakini kwa kulisha kwa kijani moja, haipaswi kutegemea kilo 9 kilichoahidiwa miezi 8. Kulipa kipaumbele kwa uangalizi wa wanyama, ili baadaye utakuwa na wasiwasi juu ya matokeo.