Vitunguu vya "Juvel" vyema na vyema vya mazao mazuri: maelezo tofauti na muhimu wakati wa kukua

Aina ya mapema ya Ultra ni kutafuta halisi kwa wakulima bustani na wakulima. Mazao ya mapema yana vyenye virutubisho vingi, na pia huuza vizuri. Mtu yeyote anayepanga kupanda mbegu hizo katika bustani zao anapendekezwa kumbuka aina ya Juvel - yenye lishe na yenye matunda.

Mizizi ya kwanza humbwa baada ya siku 50, ni laini, nzuri, ladha, bora ya kuuza au matumizi ya kibinafsi.

Juzi viazi: maelezo mbalimbali, picha

Jina la DarajaJuvel
Kipindi cha ujauzitoSiku 50-65
Maudhui ya wanga10-15%
Misa ya mizigo ya kibiashara80-150 gr
Idadi ya mizizi katika kichakahadi 20
Mazao700 kg / ha
Mbinu ya watumiajiladha ya kawaida, kati ya mvuke, yanafaa kwa kukata
Recumbency94%
Michezo ya ngozinjano
Rangi ya ranginjano
Mikoa inayoongezeka inayopendeleaudongo wowote na hali ya hewa
Ugonjwa wa upinzanisugu ya nematode ya dhahabu ya viazi, saratani, virusi vya PVYn na uharibifu wa maumivu ya mizizi, kwa kiasi kikubwa sugu ya kuchelewa.
Makala ya kukuausingizi wa ukame, lakini anapenda udongo mchanga na maeneo ya jua, kumwagilia ni kuhitajika.
MwanzilishiBavaria-Saat Vertriebs GmbH (Ujerumani)

Tabia kuu ya aina ya viazi "Juvel":

  • tubers ni kubwa, uzito kutoka 80 hadi 150 g;
  • sura ya mviringo, mviringo;
  • viazi hata, laini, vyema;
  • peel njano, rangi sawa, nyembamba nyembamba, laini;
  • macho ni ya juu, ya kina, ni wachache;
  • panya juu ya kukata ni njano;
  • maudhui ya wanga ni ya wastani, kuanzia 10 hadi 15%;
  • maudhui ya juu ya carotene na protini.

Angalia picha "Juvel" - aina ya viazi na matunda ya mwanzo:

Aina mbalimbali za viazi ambazo Juvelle ni zake ni wand wa uchawi kwa wakulima wengi katika mikoa tofauti.

Lakini wakati mwingine aina zinahitajika kuwa na kukomaa wastani au kukomaa mwishoni mwa kutosha. Habari kuhusu wao utapata katika sehemu husika za tovuti.

Tabia

Aina ya Juwelle ni ya canteen na kuvuna mapema. Uzalishaji ni wa juu sana, chini ya hali nzuri. zaidi ya 700 katikati ya viazi zinaweza kukusanywa kutoka ha 1. Hata chini ya hali mbaya ya hali ya hewa, unaweza kuhesabu makao 300-400 kwa hekta.

Mazao ya kwanza yanavunja tayari mwanzoni mwa majira ya joto (siku 50 baada ya kupanda), lakini aina hiyo hufikia mavuno yake ya juu mwishoni mwa msimu wa kupanda (siku 70).

Misitu ya viazi sio juu sana, ni sawa, ya kawaida ya majani. Majani ni ya ukubwa wa kati, kijani giza, rahisi, na minyororo kidogo. Maua mazuri ya rangi ya zambarau hukusanywa katika washambuliaji wa compact. Inakua zambarau, huchapisha kidogo.

Mfumo wa mizizi umeendelezwa vizuri, kila kichaka hutoa angalau mizizi 10, na idadi kubwa hufikia 20. Viazi ni laini na kubwa, idadi ya bidhaa zisizo za bidhaa ni ndogo.

Aina hizi ni za kutosha kwa teknolojia ya kilimo, kwa utulivu huvumilia ukame wa muda mfupi, joto au kupunguza joto. Uzalishaji hutegemea kiwango cha unyevu na thamani ya lishe ya udongo. Ili kupata mavuno mazuri, itabidi kufuatilia kumwagilia na angalau mara mbili kulisha. Mazao yanaweza kuharibiwa kwa usaidizi wa madawa ya kulevya, msimu unahitaji angalau 2.

Juvel inakabiliwa na magonjwa mengi hatari: kansa ya viazi, kavu ya kawaida, nematode ya cyst. Maturation yao mapema kupunguza hatari ya uharibifu wa marehemu ya majani na mizizi. Hatari ya uwezekano wa kuoza na magonjwa ya vimelea.

Nyenzo za mbegu hazipatikani kwa kuzorota, viazi kwa kupanda baadaye zinaweza kukusanywa kwa kujitegemea. Kwa usalama mkubwa mbegu lazima ijikwe kabla ya kupanda.

Juzi viazi ina ladha nzuri: mpole, imejaa, si maji. Majipu yana chemsha kidogo, yanafaa kwa kujaza supu, kuchochea, kukataa sana, kupikia chips. Wakati wa viazi vya kukata na kupika havipo giza, wakati unapokuwa na rangi nzuri ya rangi njano.

Jedwali hutoa data juu ya mavuno ya aina nyingine za mapema sana za viazi:

Jina la DarajaMazao
JuvelKutoka hekta 1 unaweza kukusanya quintals zaidi ya 700.
MkulimaKutoka hekta 1 hupokea zaidi ya watu 200.
Meteor200 - 400 kwa hekta, kulingana na eneo na hali ya hewa.
Siku arobainiKutoka hekta 1 inaweza kukusanywa kutoka sehemu 200 hadi 300.
MinervaKutoka hekta 1 kukusanya kutoka kati ya 200 hadi 450.
KaratopUnaweza kukusanya watu 200-500 kwa hekta.
VenetaTakwimu wastani ni 300 cent kwa hekta.
Zhukovsky mapemaWastani wa watu 400 kwa hekta.
MtoKutoka 280 hadi 450 kati ya hekta.
KirandaKutoka kati ya watu 110 na 320 kwa hekta.

Mwanzo

Juvel aina ya viazi ilizaliwa na wafugaji kutoka Ujerumani. Imependekezwa kwa kilimo katika mashamba binafsi na mashamba. Kilimo kinawezekana kuuza, viazi huhifadhiwa kwa muda mrefu, bila kupoteza mali za kibiashara.

Aina mbalimbali zinafaa kwa mikoa yenye hali ya hewa ya bara, ya bara, yenye mkali. Uzalishaji hutegemea wakati wa kutua na uzazi wa udongo.

Faida na hasara

Miongoni mwa faida kuu za aina mbalimbali:

  • ladha nzuri;
  • mavuno mazuri;
  • maturation mapema sana;
  • tubers ni gorofa, mviringo, bora kwa ajili ya kuuza;
  • viazi zima, zinazofaa kwa kuchoma au kuchemsha;
  • mizizi huhifadhiwa vizuri;
  • uvumilivu wa ukame;
  • aina hiyo inaruhusu joto na muda mfupi kufungia;
  • upinzani dhidi ya magonjwa makubwa.

Hasara zinajumuisha kumwagilia unyeti. Kwa ukosefu wa unyevu wa mara kwa mara, mizizi haipunguzi, idadi ya ovari chini ya kichaka hupungua.

Wakati wa mvua ya mara kwa mara, viazi ni kubwa, lakini ladha inakuwa maji.

Chini ya meza unaweza kuona sifa za kulinganisha ya uzito wa bidhaa za mizizi na ubora wao wa kuweka katika aina nyingine za superearly:

Jina la DarajaMisa ya mazao ya bidhaa (gramu)Recumbency
Mkulima90-11095%
Meteor100-15095%
Minerva120-24594%
Kiranda92-17595%
Karatop60-10097%
Veneta67-9587%
Zhukovsky mapema100-12092-96%
Mto100-18094%

Makala ya kukua

Ili kufahamu faida zote za viazi za mapema za jua, Juvel ilipandwa katika chemchemi, bila kusubiri joto kamili la udongo. Tubers hupunguza mabadiliko kwa hali ya hewa, bila kuteseka kutokana na kupungua kwa joto.

Bora - mwisho wa Aprili au mwanzo wa, wakati huu udongo umejaa unyevu na viazi haraka kuanza kukua. Katika mikoa yenye hali ya hewa ya baridi, tarehe zinaweza kubadilishwa kwa wiki.

Kabla ya kupanda, inashauriwa kuimarisha mizizi. Wakati wa kilimo ni kuzingatia umwagiliaji wa ratiba. Ukame wa mara kwa mara utapunguza mavuno, viazi itakuwa ndogo. Umwagiliaji wa mara kwa mara utaongeza mizizi, lakini kwa kiasi kikubwa huzidisha sifa zao za walaji, mizizi hupata ladha ya maji.

Njia nzuri ya kumwagilia umwagiliaji, ambayo husaidia kudumisha kiwango cha unyevu katika udongo bila kuimarisha.

Ni muhimu sana wakati unaofaa na kuundwa kwa matuta makubwa juu ya misitu. Kwa msimu, vichaka vinapendekezwa kulisha angalau mara 2kutumia complexes ya madini ya potasiamu au mbolea za kikaboni (diluted mullein, majani ya ndege). Aina hiyo ni msikivu sana kwa kuvaa juu na sio kukabiliana na mkusanyiko wa nitrati.

Kabla ya kuvuna inashauriwa kukata vichwa vyote. Misitu yenye nguvu na idadi kubwa ya viazi itakuwa msingi wa vifaa vya mbegu. Viazi ya mbegu "Juvel" imekauka kabisa, ikapangwa na kuhifadhiwa tofauti.

Aina hiyo ina peel nyembamba, ambayo inaweza kuteseka wakati wa kuchimba. Katika hali ya viwanda hutumia wavunaji kwa mtego.

Magonjwa na wadudu

Aina ya Juwelle ni vizuri kulindwa kutoka kansa ya viazi, kavu ya kawaida, nematode ya cyst. Maturation ya mwanzo inalinda mizizi kutoka kwa mabaya ya marehemu na Alternaria.

Kwa kuzuia magonjwa ya vimelea, matibabu ya udongo kabla ya kupanda na sampuli ya makini ya mizizi yote wakati wa kuvuna inapendekezwa. Kupunguza, huwa ardhi ya kuzaliana kwa wadudu wadogo wadogo.

Kunyunyizia mara kwa mara na phytosporin pia kunaokoa kutoka kwa kuvu. Si lazima kusahau kuhusu fungicides wakati wa kukua.

Viazi zinaweza kutishiwa na mende wa Colorado na bonyeza mende. Ili kulinda upandaji, inashauriwa mara kwa mara kubadili shamba, kwa kipindi cha muda mrefu, kuwatendea kwa dawa za wadudu, dawa za mimea na upandaji wa phacelia, mboga, na radish ya malini.

Juvel - chaguo bora kwa wapenzi wa mapema ya viazi. Vijidudu vilivyokusanywa katikati ya majira ya joto vimehifadhiwa vizuri, nyenzo za mbegu hazipunguzi. Mimea hauhitaji huduma nyingi, na kuifanya kuwafaa hata kwa Kompyuta. Aina mbalimbali zinafaa kwa kilimo cha viwanda au matumizi binafsi.

Tunapendekeza pia kujitambulisha na aina za viazi ambazo zina tofauti za kukomaa:

Muda wa katiMapema ya mapemaKukuza mapema
MelodyBlack mkuuBellarosa
MargaritaNevskyTimo
AlladinDarlingArosa
UjasiriBwana wa expansesSpring
UzuriRamosImpala
MiladyTaisiyaZorachka
LemongrassLapotColette
GrenadaRodrigoLyubavaMozartBelmondoMollySonnyNdoto nyekunduNyekundu nyekundu
Mende ya viazi ya Colorado ina uwezo wa kusababisha uharibifu mkubwa kwa mashamba ya viazi, ambayo ina maana unahitaji habari juu ya hatua za kupambana na kupambana nayo.

Soma yote kuhusu tiba za watu na kemikali.